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SHULE YA SEKONDARI NANDETE 

S.L.P. 268 

NANYUMBU- MASASI 

17/12/2021 

KUMB NA. NDTSS 2021, F1-2021 

JINA LA MWANAFUNZI 

……………………………………………………………… 

S.L.P 246 

NANYUMBU. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NANDETE  WILAYA 

YA NANYUMBU MKOA WA MTWARA MWAKA 2021. 

1. UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule 

hii kwa mwaka 2021. Shule ya sekondari Nandete ipo umbali wa km 61 toka makao 

Makuu ya Wilaya ya Nanyumbu (upande wa Kusini Magharibi)na km 18 toka Mji wa 

Masasi. Shule ipo katika kijiji cha Ulanga, Kata ya Nandete, Tarafa ya Maratani.  Muhula 

wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 

11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba. Baada ya 

hapo hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa Mzazi kwa kushindwa kumleta mwanae 

shuleni kwa wakati. Ni vizuri kuwahi kufika shuleni ili mwanafunzi aweze kuendana na 

mpango kazi wa Shule.   

2. Mambo muhimu ya kuzingatia 

I. Sare za shule 

                              Kwa wavulana 

 Suruali  mbili (2) rangi ya Damu ya Mzee  (Tanapu Inchi 08 au 09)  

 Shati nyeupe mikono mifupi mbili (2) isiyobana mwili (Tetroni) 

 Soksi nyeupe jozi mbili (2) 

 Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (2) vya Kamba 

 Mikanda ya suruali ya ngozi rangi nyeusi 

 Tracksuit full rangi ya Blue kwa ajili ya michezo 

 Raba ya michezo( viatu) jozi moja  

 T-shirt rangi ya Kijivu yenye kola   

 Sweta la rangi ya kijani kibichi  
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II.  Kwa wasichana 

 Sketi  mbili (2)  ndefu rangi Damu ya Mzee ( rindabox ) ambayo akivaa soksi 

zisionekane. 

 Shati nyeupe mikono mifupi mbili (2) 

 Soksi nyeupe jozi mbili (2) 

 Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (2) vya kamba 

 Tracksuit full rangi ya Blue kwa ajili ya michezo 

 Raba ya michezo( viatu) jozi moja  

 T-shirt rangi ya njano kwa shughuli za kazi  

 Sweta la rangi ya kijani kibichi  

 Hijabu inaruhusiwa kwa wanafunzi wanaopenda kuvaa, na iwe yenye mikono 

mirefu na isiyobana. 

 Kwa mwanafunzi anaye hitaji kusuka ni nywele 5,7 au 9 tu.  
 

III. Vifaa vya darasni 

 Daftari kubwa aina ya kaunta book kumi na mbili (12) 

 Kalamu (Penseli) za kutosha 

 Mkebe wa hesabu na Rula ndefu 

 Peni za kutosha 

 Begi la kubebea daftari ni muhimu na lazima. 
 

3. Sheria na kanuni muhimu za shule hii 

Shule inaendeshwa Kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha,inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na 

Ofisi ya Rais-Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu.Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule ni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini  kufanya maandalio ya jioni ( preparation ) 

d) Kuwahi katika kila shuguli za shule na nyingine utakazopewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote  mwanafunzi atakapowa katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote  

i) Kutunza mali za umma 
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4. Makosa  yafuatayo yanaweza kukusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule 

a) Wizi 

b) Uasherati na Ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli na kadhalika 

e) Kupigana au Kupiga 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g) Kudharau bendera ya Taifa 

h) Kuwa mjamzito/ kuweka mimba 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kutoa mimba 

k) Kugoma, Kuchochea na Kuongoza au Kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

m) Kuwa na simu ya mkononi 

5. Mambo mengine muhimu yanayopasa kukamilisha na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi 

a) Medical examination Fomu ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya 

Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule 

d) Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

N.B Hakikisha mwanao amejiunga na huduma ya bima ya afya iwe CHIF au NHIF 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

VINTAN A. NIKATA 

………………………………….. 

MKUU WA SHULE 

SIMU: 0764437273 / 0786897479 
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MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY 

NANDETE SECONDARY SCHOOL, 

P.O BOX 268 

NANYUMBU – MASASI. 

THE MEDICAL OFFICER, 

…………………………………………………. 

…………………………………………………. 

…………………………………………………. 

STUDENT’S MEDICAL EXAMINATION FORM 

To be completed by medical respect of all students from this school. 

i. Student’s name………………………………………………………………………….….. 

ii. Age……………………………………………………………………………………….… 

iii. Blood count (red and white blood cells) …………………………………………………... 

iv. Stool examination……………………………………………………………………….…. 

v. Urinalysis………………………………………………………………………………...… 

vi. Syphilis test………………………………………………………………………………… 

vii. Venereal diseases test 

……………………………………………………………………………………...………. 

viii. T.B test……………………………………………………………………….…….………. 

ix. Eye test……………………………………………………………………….……….……. 

x. Ear test…………………………………………………………………………….……….. 

xi. Chest………………………………………………………………………………….……. 

xii. Spleen…………………………………………………………………………………….… 

xiii. Abdomen…………………………………………………………………………………… 

ADDITION INFORMATION: (if any) e.g. physical or impairment like arm. Leg, infections, 

chronic or family diseases etc 

………………………………………… 

I certify that the above named student is fit to pursue education as stated above. 

SIGNATURE…………………………………………………………………………………… 

DESIGNATION…………………………………………………………………………………. 

STATION………………………………………………………………………………………… 

DATE…………………………………………………………………………………………….. 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFIS YA RAIS-TAMISEMI 

 HALMASHAURI YA WILAYA YA NANYUMBU 

SHULE YA SEKONDARI NANDETE 

 

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA NANDETE 

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI 

i. Mimi………………………………………………………………………………..

ninakubali kuingia kidato cha …………………………..katika shule ya sekondari 

ya ……………………………………………Tarehe…….……………………….. 

Nitafika shuleni bila kuchelewa na naahidi kwamba nitakuwa mwanafunzi bora 

mwenye bidii na utii muda wote nitakaokuwepo shuleni. 

 

ii. Anuani yangu ya kudumu ni……………………………………………………..… 

……………………………………………………………………………………… 

iii. Sahihi ya mwanafunzi……………………………………………………………… 

 

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

 

Mimi…………………………………………………………………..nakubali/sikubali 

mtoto wangu………………………………………………………………….ajiunge na 

shule ya sekondari Nandete kuanzia tarehe……………………………..naahidi vitu vyote 

anavyotakiwa kufikanavyo shuleni vilivyotajwa katika barua hii. 

 

Nitahakikisha kwamba mtoto wangu amesoma sheria zote za shule na kuzielewa 

ameahidi mbele yangu kuwa atakuwa mtiifu na mwenye bidii kazini na darasani. 

Mtoto wangu akiwa shuleni alelewe katika dini ya ……………………………………... 

 

Simu Na………………………………………………………………………………….. 

 

Sahihi ya mzazi/mlezi…………………………………………………………………… 

 

 

 

MUHIMU: 

 Tafadhali fomu hii irudishwe shuleni kabla mtoto wako hajaondoka nyumbani au aje 

nayo siku ya kwanza anapokuja. 

 


