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YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA YA SEKONDARI  NANGOMBA  WILAYA YA 
NANYUMBU  MKOA WA   MTWARA  MWAKA  2021. 

 
1. UTANGULIZI. 

 
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa  kujiunga  na kidato  cha kwanza  katika 
shule ya Sekondari Nangomba kwa mwaka 2021.Shule ya Sekondari Nangomba ipo 
umbali wa km 16 toka  makao makuu ya  wilaya  ya Nanyumbu na km 40 toka  mji wa 
Masasi.Shule ipo kandokando ya barabara kuu itokayo masasi  kuelekea Tunduru na 
usafiri  wa kufika shuleni upo kila  siku na  ni wa uhakika  unapatikana  kituo  cha 
mabasi  cha Mangaka  na Masasi.Nauli toka Masasi mpaka Nangomba mahali ilipo 
shule ni 2000/= na ukitokea  Mangaka nauli ni Tsh 1000/= 
Muhula  wa masomo unaanza tarehe  11/01/2021.Unatakiwa  kuripoti shuleni  kuanzia 
tarehe  10/01/2021 na mwisho  wa  kuripoti  ni tarehe 20/01/2021 ndani ya siku saba 
toka hapo  hatua kali za kisheria zitachukuliwa. 

 
2. Mambo muhimu ya kuzingatia. 

 
I. Sare za shule 

Kwa  wavulana 
➢ Suruali mbili (2) za kaki  za heshima 
➢ Shati  nyeupe mikono mifupi 
➢ Soksi nyeupe jozi mbili (2) 
➢ Viatu vya ngozi  rangi nyeusi  jozi mbili (2)  vya kamba 
➢ T-shirt  rangi  ya bluu 
➢ Suruali  mbili  nyeusi  kwa ajili ya kazi za nje. 
➢ Viatu kwa ajili ya michezo. 

 



II. Kwa wasichana  
 
➢ Sketi mbili (2) rangi ya  kijani  kibichi  zenye  upinde wa bluu  bahari nchi 3 

kutoka chini  isivuke  magoti. 
➢ Shati nyeupe mbili (2)  mikono mifupi. 
➢ Soksi  nyeupe  jozi  mbili (2) 
➢ Viatu vya  ngozi  rangi  nyeusi jozi mbili (2) vya kamba 
➢ T-shirt rangi  ya bluu 
➢ Gauni  mbili (2) rangi ya dhambarau kwa ajili ya kazi za nje(shamba dress) 
➢ Raba kwa ajili ya michezo 

 
III. Vifaa vya darasani  

 
➢ File  la kutunzia kumbukumbu moja (flat file)  
➢ Kalamu za kutosha 
➢ Mkebe wa hisabati 
➢ Peni za kutosha 
➢ Begi la kukubebea daftari ni muhimu na lazima  
➢ Dictionary  
➢ Rimu moja 

 
 

3. Sheria na kanuni muhimu za shule. 
 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa  sheria ya elimu  Na. 25 ya mwaka  1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka  1995.Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na wizara  ya Elimu,Sayansi na Teknoloji yenye  dhamana ya elimu nchini 
na ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu  la usimamizi na uendeshaji wa   elimu  
unatakiwa  kuzingatia  mambo  ya msingi  yafuatayo; 
 

a) Heshima  kwa viongozi,wazazi,wafanya kazi,wanafunzi wengine na jamii kwa 
ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 
ya shule. 

c) Kushiriki kwa makini  kufanya  maandalio ya jioni(preparation) 
d) Kuwahi katika  kila shughuli za  shule na nyingine utakazo pewa. 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani  na nje ya mipaka hiyo wakati wote  mwanafunzi  atakapokuwa  katika 
shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi, na mazingira ya shule. 
g) Kuvaa sare ya shule wakati  wote unapotakiwa. 
h) Kuzingatia ratiba  ya shule wakati wote. 
i) Kutunza mali za umma 



4. Makosa yafuatayo yanaweza kukusababisha kufukuzwa  au kusimamishwa shule 
 

a) Wizi  
b) Uasherati au ushoga/usagaji 
c) Ubakaji 
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya  kama vile uvutaji 

bangi,cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika. 
e) Kupigana au kupiga. 
f) Kuharibu kwa  makusudi mali ya umma 
g) Kudharau bendera ya Taifa 
h) Kuwa mjamzito/kuweka mimba 
i) Kuoa /kuolewa 
j) Kutoa mimba 
k) Kugoma,kuchochea na kongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa  

shule  na watu. 
l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 
m) Kuwa na simu ya mkononi 

 
5. Mambo mengine muhimu  yanayopaswa  kukamilishwa na kuwasilishwa  shule na 

mwanafunzi. 
a) Medical examination fomu  ambayo itajazwa na Mganga  Mkuu wa Hospitali  ya 

serikari.fomu hii itakabidhiwa   kwa  Mkuu wa shule mara  utakaporipoti 
shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi  na mkataba wa 
kutoshiriki  katika  migomo,fujo,  na makosa  ya  jinai. 

c) Fomu ya  mzazi  kukiri  kukubaliana  na sheria, kanuni  na maelekezo  mengine 
yatakayotolewa na shule. 

d) Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na  kuyatekeleza 
kikamilifu. 

e) N.B  Hakikisha mwanao  amejiunga na huduma  ya bima  ya afya  iwe  CHIF au 
NHIF 
 
 

Karibu sana katika  shule hii 
 

…………………………………… 
MAUKAH  PF 

MKUU  WA  SHULE 
SIMU NO:0782-308137/0625-614216 

Petermaukah18@gmail.com 
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FOMU YA KUKUBALI   KUJIUNGA NA SHULE   YA  SEKONDARI  NANGOMBA 
 

A. SEHEMU YA  MWANAFUNZI 
i. Mimi…………………………………………………………………………………………………………………….               

Ninakubali kuingia kidato cha kwanza  katika  shule ya sekondari  Nangomba  
tarehe     ……./……/2021.nitafika  shuleni bila ya kuchelewa  na  naahidi kwamba 
nitakuwa mwanafunzi bora  mwenye bidii na utii muda  wote  nitakapokuwepo  
shuleni 

ii. Anuani yangu  ya kudumu…………………………………………………………………………………. 
iii. Sahihi ya  mwanfunzi………………….......................... 

 
B. SEHEMU YA MZAZI 

 
Mimi……………………………………………………………………………………………nina kubali/sikubali 
mtoto  wangu………………………………………………………………………………ajiunge  na shule  ya  
sekondari  Nangomba   kuanzia  tarehe………………………………………..naahidi  kumpatia 
vitu  vyote  anavyotakiwa  kufika navyo  shuleni   vilivyotajwa  katika  barua  hii. 
 
Nitahakikisha   kwamba  mtoto wangu  amesoma  sheria  zote  za shule   na kuzielewa  
na kuahidi mbele yangu kuwa  atakuwa mtiifu  na mwenye bidii kazini  na darasani . 
 
Mtoto wangu  akiwa shuleni  alelewe katika  dini ya ……………………………………………………. 
Simu  no…………………………………………………………………. 
Sahihi ya  mzazi…………………………………tarehe…………………………….. 
 
 

MUHIMU 
Tafadhali   fomu hii irudishwe  shuleni  kabla  ya mtoto  wako   hajaondoka  nyumbani  au  aje  
nayo  siku ya  kwanza anapokuja. 


