
MIKANGAULA S.S

MIKANGAULA S.S

MIKANGAULA SEKONDARI,

S.L.P 239,

NANYUMBU-MASASI.

15/12/2020.

KUMB NA MSS 2020.F1-2021

JINA LA MWANAFUNZI

……………………………………

S.L.P 246

NANYUMBU
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WILAYA YA NANYUMBU MKOA WA MTWARA MWAKA 2021

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukutarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza
katika shule ya sekondari Mikangaula kwa mwaka 2021. Shule ya sekondari
Mikangaula ipo katika kijiji cha Kilosa kata ya Mikangaula kandokando ya
barabara kuu itokayo Masasi kuelekea Tunduru na umbali wa km 30 toka makao
Makuu ya Wilaya ya Nanyumbu na km 24 toka Mji wa Masasi. Usafiri wa kufika
shuleni upo kila siku na ni wa uhakika unapatikana kituo cha mabasi cha
Mangaka na Masasi. Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021.
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni
tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba.Baada ya hapo hatua kali za kisheria
zitachukuliwa kwa mzazi kushindwa kumleta mwanao shuleni kwa wakati. Ni
vizuri kuwahi kufika shuleni ili mwanafunzi aweze kuendana na mpango kazi wa
shule

.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

i. Sare za shule

a. Kwa wavulana

 Suruali mbili (2) rangi nyekundu damu ya mzee yenye malinda mawili
kila upande wa suruali kulia na kushoto na isiyobana iwe na upana
usiopungua inchi 7
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 Shati nyeupe mikono mifupi mbili (2)

 Soksi nyeusi jozi mbili (2)

 Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (2) vya kamba

 Tisheti rangi ya bluu kwa shuguli za kazi ( inapatikana shuleni kwa bei
ya shilingi elfu tano( 5000) na itakuwa na nembo ya shule).

b. Kwa wasichana

 Sketi mbili (2) rangi nyekundu damu ya mzee iwe ya linda boksi mbili
mbele moja na nyuma moja na sio vinginevyo.

 Shati nyeupe mikono mifupi mbili (2)

 Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (2)

 Viatu vya ngozi rangi nyeusi jozi mbili (2) vya kamba

 Tisheti rangi ya bluu kwa shuguli za kazi ( inapatikana shuleni kwa bei
ya shilingi elfu tano ( 5000)na itakuwa na nembo ya shule)

 Hijabu inaruhusiwa kwa wanafunzi wanaopenda kuvaa,na iwe yenye
mikono mirefu na isiyobana.

c. Vifaa vya darasani

 Daftari kubwa aina ya kaunta kumi na mbili (12)

 Kalamu za kutosha

 Mkebe wa hesabu

 Peni za kutosha

 Begi la kubebea daftari ni muhimu na lazima.

ii. Sheria na kanuni muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa Kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha,inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Ufundi,yenye
dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-Tamisemi yenye jukumu la usimamizi
na uendeshaji elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
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yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti
shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima.

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( preparation )

d) Kuwahi katika kila shuguli za shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote mwanafunzi atakapowa
katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

i) Kutunza mali za umma

4 Makosa yafuatayo yanaweza kukusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

a) Wizi

b) Uasherati na Ushoga

c) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli na kadhalika

e) Kupigana au Kupiga

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kudharau bendera ya taifa

h) Kuwa mjamzito/ kuweka mimba

i) Kuoa au kuolewa

j) Kutoa mimba
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k) Kugoma, Kuchochea na Kuongoza au Kushiriki kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu.

l) Kukataa adhabu kwa makusudi

m) Kuwa na simu ya mkononi

5 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni
na mwanafunzi

a) Medical examination Fomu ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipoti shuleni

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule

d) Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.

KARIBU SANA MIKANGAULA SEKONDARI

……………………

AYOUB M. ZEPHANIA

MKUU WA SHULE

0785188092/0625754631
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MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

MIKANGAULA SECONDARY SCHOOL,

P.O BOX 239,

MASASI-NANYUMBU
DATE…………………………..

THE MEDICAL OFFICER,

………………………………………………….

………………………………………………….

………………………………………………….

STUDENT’S MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical respect of all students from this school.

i. Student’s name………………………………………………………………………….…..

ii. Age……………………………………………………………………………………….…

iii. Blood count ( red and white blood cells)…………………………………………………...

iv. Stool examination……………………………………………………………………….….

v. Urinalysis………………………………………………………………………………...…

vi. Syphilis test…………………………………………………………………………………

vii. Venereal diseases test ……………………………………………………………………………………...……….

viii. T.B test……………………………………………………………………….…….……….

ix. Eye test……………………………………………………………………….……….…….

x. Ear test…………………………………………………………………………….………..

xi. Chest………………………………………………………………………………….…….

xii. Spleen…………………………………………………………………………………….…

xiii. Abdomen……………………………………………………………………………………

ADDITION INFORMATION: (if any) e.g. physical or impairment like arm. Leg, infections,
chronic or family diseases etc

…………………………………………
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I certify that the above named student is fit to pursue education as stated above.

SIGNATURE……………………………………………………………………………………
DESIGNATION………………………………………………………………………………….
STATION…………………………………………………………………………………………DAT
E…………………………………………………………………………………………….

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFIS YA RAIS-TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA NANYUMBU
SHULE YA SEKONDARI MIKANGAULA

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIKANGAULA
A. SEHEMU YA MWANAFUNZI

i. Mimi………………………………………………………………………………..ninakubali kuingia
kidato cha …………………………..katika shule ya sekondari ya
……………………………………………Tarehe…….………………………..

Nitafika shuleni bila kuchelewa na naahidi kwamba nitakuwa mwanafunzi
bora mwenye bidii na utii muda wote nitakaokuwepo shuleni.

ii. Anuani yangu ya kudumu ni……………………………………………………..…

………………………………………………………………………………………

iii. Sahihi ya mwanafunzi………………………………………………………………

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Mimi…………………………………………………………………..nakubali/sikubali mtoto
wangu………………………………………………………………….ajiunge na shule ya sekondari mikangaula
kuanzia tarehe……………………………..naahidi vitu vyote anavyotakiwa kufikanavyo shuleni
vilivyotajwa katika barua hii.

Nitahakikisha kwamba mtoto wangu amesoma sheria zote za shule na kuzielewa
ameahidi mbele yangu kuwa atakuwa mtiifu na mwenye bidii kazini na darasani.

Mtoto wangu akiwa shuleni alelewe katika dini ya ……………………………………...

Simu Na…………………………………………………………………………………..

Sahihi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………
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MUHIMU:

Tafadhali fomu hii irudishwe shuleni kabla mtoto wako hajaondoka nyumbani
au aje nayo siku ya kwanza anapokuja.


